[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Stickthpopup
[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Stickthpopup
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ค้นหาหน้าหลักLatest imagesบ้านรายการสินค้าClanสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ตอนนี้สำหรับผู้ที่ใช้ Google Chrome เข้าเว็บ StickTH อาจพบปัญหาเกี่ยวกับ มัลแวร์ ทางเรากำลัง เร่งแก้ไขอยู่ หากท่านใดต้องการใช้เว็บอย่าง สะดวก ให้เปลี่ยน ไปใช้ Mozilla Firefox แทนก่อน ครับ ขออภัยในความม่สะดวก ณ ที่นี้ด้วย By Admin Max
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
เมนูสำนัก
[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Stickthsumnucg1 [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Stickthsumnucg2 [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Stickthsumnucg3 [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Stickthsumnucg4
Latest topics
Top posters
AlenWalker
[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_vote_lcap[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_voting_bar[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_vote_rcap 
Magnolia
[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_vote_lcap[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_voting_bar[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_vote_rcap 
jibboombee
Goodzhades
Chener
Mario226
xshot01
korney
jasss
naputt22
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Poll
คุณใช้โปรแกรมอะไรทำอนิเม
 Flash
 Pivot
 EasyToon
ดูผลคะแนน
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 392 คน
สมาชิกล่าสุดคือ NoNuss227

Post ทั้งหมด 1437 หัวข้อ in 154 subjects
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 12 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 12 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 37 คน เมื่อ 13/4/2023, 08:05

[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D )

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
AlenWalker
Staff
Staff
AlenWalker

สัตว์เลี้ยง : ปอน้ำ
Atk: Atk: : ATK2
Def: Def: : DEF4
.HP: .HP: : HP2
โพส โพส : 193
เงิน เงิน : 413
Like Like : 5
เพศ เพศ : Male
อายุ อายุ : 27
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านตูสิฟะ!
อาชีพ อาชีพ : มือกีตาร์
อารมย์ อารมย์ : ชอบเอากับม้า ปับๆๆๆ
โปรแกรมที่ใช้ โปรแกรมที่ใช้ : Flash8
วันเกิด วันเกิด : 20/11/1996
วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 22/12/2011
เหรียญกล้าหาญ&ตราเกรียจติยศ เหรียญกล้าหาญ&ตราเกรียจติยศ : [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Medal59[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Medal51[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Medal57[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Modelface

ข้อมูลตัวละคร
Name Name: Maxxz
Weapon Weapon: Gutair Sword
Clan Clan: Nexis Nexis

[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D )   [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_icon_minitime22/12/2011, 21:06

สำหรับทุกๆคนที่เข้ามาใหม่ๆ ก็คงจะไม่รู้ว่าจะทำตัวละครยังไง

บ้างคนก็อาจจะใช้แบบ Cstick หรือ Thaistickman ผิดแล้ว! เราไม่อยากจะทำซ่ำๆนี้คือข้อมูลที่ต้องกลอก!

รูป : รูปของ Stickman เรา

Name : ชื่อของตัว Stickman ของเรา

Weapon : อาวุธของตัว Stickman แต่ถ้าไม่มีให้บอกว่าเป็น "หมัด" ละกันไม่ก็ "มือเปล่า"

Skill : เป็นสกิลที่มีของ Stickman อย่า วิ่งเร็ว หรือ พลัง อะไรก็ได้ แต่ต้องมี ข้อดี และ ข้อเสีย ของ Skills ด้วย

ข้อดี/ข้อเสีย : ข้อดี และ ข้อเสีย ของ Stickman ว่าเป็นยังไง แต่ไม่เน้นตรงที่ ข้อเสีย (เพื่อทำให้ Animation สนุกขึ้น ไม่ก็กากไปเลย [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) 3399273218 )

Say : สิ่งที่ตัวละครชอบพูด

ประวัติตัวละคร : ประวัติตัวละครของ Stickman แต่ข้อให้ยาวๆหน่อย จะได้สมกับเป็นประวัติของตัวละคร

(และสามารถ เพื่มเติมอะไรไปก็ได้นะครับ)

Note : ถ้าคุณคิดว่าอยากจะมีผม ก็ได้แต่อย่าให้สรงผมเวอร์ไปนะครับ แล้วห้ามให้ Stickman ใส่เสื้อเด็ดขาด (ตัวก้างอะไรใส่เสื้อ - -*)

-Mod AlenWalker Mac
ขึ้นไปข้างบน Go down
Mario226
Begining Stick
Begining Stick
Mario226

สัตว์เลี้ยง : ปอน้ำ
Atk: Atk: : ATK2
Def: Def: : DEF4
.HP: .HP: : HP2
โพส โพส : 78
เงิน เงิน : 783
Like Like : 1
อายุ อายุ : 26
ที่อยู่ ที่อยู่ : Google
อาชีพ อาชีพ : รู้แล้วจะหนาว(เด็กส่งน้ำแข็ง)
อารมย์ อารมย์ : เสีย
โปรแกรมที่ใช้ โปรแกรมที่ใช้ : Flash8
วันเกิด วันเกิด : 17/04/1998
วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 21/08/2012
เหรียญกล้าหาญ&ตราเกรียจติยศ เหรียญกล้าหาญ&ตราเกรียจติยศ : [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Medal59[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Medal51[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Medal57[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Medal45[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Modelface

Name Name: Balline
Weapon Weapon: ทวนอสูรสัตว์บก
Clan Clan: ไร้สังกัด ไร้สังกัด

[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D )   [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_icon_minitime21/8/2012, 08:54

เอาล่ะ งั้นขอไปเตรียมตัว สร้างตัวละคร เลย ละกันนะครับ ข้อมูล ครบทุกช่อง ก็ สร้างได้เลยใช่ป่ะ
samuipou
Newbie Stick
samuipou

โพส โพส : 4
เงิน เงิน : 4
Like Like : 0
โปรแกรมที่ใช้ โปรแกรมที่ใช้ : Pivot
วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 28/10/2013

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D )   [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_icon_minitime28/10/2013, 17:54

Cool CoolLaughing 555+
bossza555
bossza555

โพส โพส : 28
เงิน เงิน : 28
Like Like : 0
โปรแกรมที่ใช้ โปรแกรมที่ใช้ : Pivot
วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 02/05/2014

Name Name: estforee
Weapon Weapon: ดาบที่สามารถเปลี่ยนเป็นอะไรก็ได้
Clan Clan: ไร้สังกัด ไร้สังกัด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: สร้างยังไงอะครับแล้วเข้าตรง   [Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D ) I_icon_minitime2/5/2014, 16:04

สร้างไงอะครับเข้าไปตรงไหน

[Rule!]กฏกติกาการสร้างตัวละคร StickTH ( อ่านด้วยนะครับ ;D )
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» [StickTH Profile]Maxxz ลุงหน้าเหมือนลิง! (เกียวไหมเนี่ย)
» ลงชื่อคนที่ใช้ Web Borad แห่ง StickTH ที่นี่ด่วน (ผมจะทำ Trailer ของ StickTH) มาทุกคนด้วยใหม่เก่ามาได้หมด
» กฏในการตั้งแคลนใน StickTH (ฉบับชั่วคราว)
» ชาว StickTH เอ๋ยเจ้าใช้โปรแกรมอะไรทำ อนิเม หลอ?
» [กิจกรรม เล่นๆ]Wapeper ประจำเดือนนี้ของ StickTH